สไตล์การแต่งตัว (แนวร็อค)

(1/9) > >>

raky:
ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนว่านี่เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวของคนเพียงแค่คนเดียว ท่านเจ้าของบ้านจะเห็นด้วยหรือไม่นั้น ก็แล้วแต่จะพิจารณา

เรื่องของเรื่องก็มีอยู่ว่าการแต่งตัวแนวร็อคของพี่รุจนั้นก็ชอบค่ะ ไม่มีที่ติติงใดๆ  แต่ที่จะมาบอกนั้นพี่รุจอาจจะทำหรือไม่ทำนี่ก็ไม่แน่ใจเพราะมันเป็นความชอบส่วนบุคคล มันก็คือเรื่องการเจาะหูนั่นเอง บางคนอาจคิดว่าเจาะแล้วทำไม ก็เท่ห์ดีออก ใช่ค่ะบางคนอาจคิด แต่สำหรับหนูนั้นเรียกได้ว่าคงถูกฝังใส่สมองมาแต่เด็กเลยว่า
 "หน้าตาก็ดี เจาะหู ไว้หนวดไว้เคราทำไม สกปรก"  เป็นคำที่แม่พูด และได้ยินมาตลอดตั้งแต่เด็กๆเมื่อมีดาราแบบนี้ออกทางหน้าจอทีวี ก็เลยทำให้เกิดการแอนตี้การเจาะหูของผู้ชายนิดหน่อย  แต่ในใจก็ไม่คิดว่าพี่รุจจะชอบเจาะหูหรอก เพราะหัวอกเดียวกัน คือ  หูกาง (นี่ไม่ตั้งใจเน้นนะคะ แค่ยกตัวอย่าง) ก็เป็นกำของคนหูกางจะรวบผมโชว์หูก็อาย(แต่รวบผมทุกวันเลยค่ะ ปล่อยผมแล้วรำราญ) จะกางก็กางวะมั่นใจ  แล้วยิ่งใส่ต่างหูสวยๆงามๆ เพชรระยิบยะยับวับวาวก็ยิ่งเน้น เน้น เน้น หูกางของเรานั้นมากขึ้น แต่ตัวเองไม่ได้เจาะนะ สังเกตจากเพื่อนเอา 

สุดท้ายเลยแล้วกันถ้าพี่รุจชอบก็ทำเถอะ บอกแล้วว่าความชอบส่วนบุคคลห้ามกันไม่ได้  แต่ถ้าเจาะไปก็ไม่เห็นอยู่ดี
เพราะยังไม่ค่อยได้เห็นหูเลยยยย

กระทู้นี้อาจจะไร้สาระไปหน่อย แต่เป็นความคิดเห็นเล็กๆจากคนๆนึงเท่านั้นนะคะ

who have nothing.:
เคยคิดจะพูดเหมือนกันค่ะว่าชอบรุจ..ตรงที่ไม่ได้เจาะหูนี่แหล่ะ...บนคอนฯเดอะสตาร์ผู้ชายใส่ต่างหูแพรวพราวไปโหม้ดดด...ทั้งภัทร-แม็ค-ดิว ...มีรุจกะต้นไม่ได้ใส่..ชอบค่ะ ดีแล้ว ร็อคได้โดยไม่ต้องเจาะหูและสักตัวก็ได้เนาะรุจ

akiwas10:
ร็อคแบบรุจเนี่ยแหละ เป็นตัวของตัวเองดี
ไม่ต้องสัก ไม่ต้องเจาะหู เจ๋งสุดๆ

★ღ→☆【ツPlãdäð_kä【ツ☆←ღ★:
อ้างจาก: akiwas10 ที่ ตุลาคม 09, 2008, 10:41:11 AM

ร็อคแบบรุจเนี่ยแหละ เป็นตัวของตัวเองดี
ไม่ต้องสัก ไม่ต้องเจาะหู เจ๋งสุดๆ

เห็นด้วยคะพี่  ไม่ต้องเหมือนร็อคทั่ว ๆ ไป  แต่รุจก็สามารถเป็นร็อคได้ในแบบฉบับของรุจ
ซึ่ง RJC อย่างเรา ๆ ชอบมากคะ  ละลายทุกทีที่เห็น

butike:
เคยพูดหลายครั้งแล้วว่า ชอบ Rock สะอาด& Rock ผู้ดี แบบรุจค่ะ
ส่วน Rock คนอื่นเค้าจะเฮ้วไงก็ปล่อยเค้าไปเถอะค่ะ ไม่ใช่แนวเราเลย
ชอบที่รุจแตกต่างแบบนี้ล่ะค่ะ

:-X :-X

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป